HIGHLIGHT PROPERTY
ที่ตั้ง:
วันที่เริ่มโครงการ:
จำนวนอาคาร:
0

รายละเอียดเพิ่มเติม:
  • เนื้อที่ : 33.43 ตารางเมตร
  • ห้องนอน : 1
  • ห้องน้ำ : 1

คอนโดลาดพร้าว 71 ติดถนนลาดพร้าว เหมาะสำหรับการลงทุน

ขอนำเสนอ คอนโดไดนาสตี้ ลาดพร้าว 71 เหมาะสำหรับการลงทุนด้วย 3 เหตุผลหลักๆ ดังนี้ครับ
1. สถานที่ตั้งดีเยี่ยม! เดินทางสะดวก!
- คอนโดตั้งอยู่บนถนนเส้นลาดพร้าว 71 ซึ่งตั้งอยู่บนถนน 4 เลน และห่างจากถนนลาดพร้าวเส้นหลักเพียง 100 เมตร
- สามารถทะลุโชคชัย 4, นาคนิวาส, ทางด่วน, เส้นเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจนรงค์ได้
- อยู่ในแนวรถไฟฟ้าผ่านในอนาคต
- อยู่ติดกับป้ายรถเมล์ สวนสาธารณะ ร้านอาหาร และร้านขายของชำ
2. อัตราการเข้าพักของคอนโดสูงมาก และค่าส่วนกลางถูกมาก!
- ทั้งคอนโดมีผู้อยู่อาศัยเกิน 90% ครับ
- มีออฟฟิศอยู่ทั้งชั้น 1 และชั้น 2 ของตึก
- ค่าส่วนกลางราคาถูกเพียง ตรม. ละ 25 บาท ทำให้ผู้เช่าสนใจเช่าอยู่มากขึ้น
3. อัตราผลตอบแทนคุ้มค่ามาก!
- ด้วยอัตราเช่าต่อเดือนที่ 6,000 บาท สามารถสร้างผลตอบแทนได้ปีละ 72,000 บาท คิดเป็นอัตราผลตอบแทนที่ 7.58% จากราคาที่ประกาศขายครับ
- ผลตอบแทนที่ 7.58% นั้นสูงกว่าอัตรากู้ยืม MLR ของธนาคาร
- การถือคอนโดสถานที่ตั้งดีในระยะยาว จะส่งผลให้มูลค่าคอนโดเพิ่มสูงขึ้นและมีกำไรจากการขายคอนโดในอนาคต

พอดูเหตุผลที่ควรซื้อคอนโดนี้กันไปแล้ว มาดูข้อมูลอื่นๆ กันบ้างครับ
- ชื่อคอนโด: ไดนาสตี้ คอนโดมิเนียม
- ที่ตั้ง: ถนนลาดพร้าว 71 เขตบางกะปิ
- ขนาดและชั้น: ขนาด 33.43 ตารางเมตร (กว้าง 5.54 * 6.11 ยาว) ตั้งอยู่ที่ชั้น 4 ของคอนโด
- ค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวกับการโอน: แบ่งครึ่งระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย
+ ค่าธรรมเนียมการโอน 2%
+ ภาษีธุรกิจเฉพาะ 3.3%
+ ค่าเขียน ค่าพยาน ค่าประกันมาตรวัดไฟฟ้า ค่าประกันโทรศัพท์
- ค่าภาษีเงินได้หัก ณ ที่จ่าย: ผู้ขายออกทั้งจำนวน
- ค่าจดจำนองของผู้ซื้อ (กรณีผู้ซื้อกู้สินเชื่อบ้านจากธนาคารมาซื้อคอนโด) 1%: ผู้ซื้อออกทั้งจำนวน

ไม่ระบุ

รายละเอียดอาคาร 0 อาคาร

รูปแบบห้อง 0 แบบ

รายชื่อประกาศขายหรือเช่าทั้งหมดของโครงการนี้ 1 ประกาศ

คอนโดลาดพร้าว 71 ติดถนนลาดพร้าว เหมาะสำหรับการลงทุน

เลขที่: 149148
2014-10-23 23:21:00.0
Add to wishlist

ไม่ระบุ

ขนาดพื้นที่ 33.0 ตารางเมตร

mermerz

0876816399

ขาย 950000.00 บาท
HIGHLIGHT PROPERTY
รายการประกาศที่ดูล่าสุด (Recent Advertise List)
ให้เช่าคอนโด ศุภาลัย ปาร์ค เอกมัย-ทองหล่อ ห้อง 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ พื้นที่ 73 ตรม. ชั้น 19 ทิศเหนือ
เช่า 35000.00 บาท
1 bedroom For Rent 50,000 Baht Nusasiri Grand Condo Sukhumvit 42
เช่า 50000.00 บาท
Topview tower , affordable 1 bedroom condoa near thonglor
ขาย 35000.00 บาท
ให้เช่า The Key Sathorn-Charoenraj BTS สุรศักดิ์ ห้องสวยพร้อมอยู่
ขาย 25000.00 บาท
Nice decor 35 sqm for rent in the Ceil by sansiri , Ekamai 12 . Best location in Ekamai road.